ความแตกต่างของรุ่นและสีของ cushion ยี่ห้อ IOPE ค่ะ

เราสนใจ cushion ของ Iope อยู่ค่ะ กำลังจะฝากพี่สาวซื้อจากเกาหลี  พอลองเข้าไปในเว็บไซต์ของแบรนด์นี้  
http://www.iope.com/global/en/skincare_makeup/make_up/collection.makeup_air_cushion.html   เรามีข้อสงสัยค่ะ

1. ส่วนใหญ่ที่เราเห็นคนอื่นรีวิวจะเป็นรุ่น Air cushion XP Natural    ถ้าเราเป็นคนหน้ามีรอยดำของสิวอยู่บ้าง เราอยากได้รุ่นที่ปกปิดหน่อย  เราควรใช้รุ่นไหนคะ  ระหว่าง Air cushion XP COVER,  หรือ XP INTENSE COVER  หรือ    RX NATURAL (จริงๆก็ไม่ทราบว่า RX Natural ต่างกับรุ่นอื่นยังไง)

2. เราเป็นคนผิวออกเหลืองๆค่ะ  (ใช้รองพื้น channel สี 20 clair) เราควรใช้สี cushion Iope เบอร์ 21 หรือ 23 ดีคะ  ถ้าไม่อยากให้หน้าลอย

3. เราเคยอ่านเจอว่าcushion ของ Iopeไม่เหมาะกับอากาศร้อน ทาแล้วหน้าเยิ้ม   เราเป็นคนหน้าแห้งค่ะ เราควรจะเลือก cushion รุ่นธรรมดา หรือว่า ควรใช้รุ่น Air Cushion XP MATTE FINISH ดีกว่าคะ  

4. ในโซล มีร้าน Iope อยู่ที่ไหนบ้างคะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่