จะซื้อ macbook ครับ แต่กลัวส่งไฟล์งานให้เพื่อนแล้วเพี้ยน

สวัสดีชาว pantip ทุกทุกคน คือว่าตามชื่อหัวข้อกระทู้เลยครับ ผมจะซื้อ macbook แต่ว่ากลัวส่งไฟล์งานให้เพื่อนแล้วเพี้ยน ผมเข้าไปอ่านกระทู้อื่นมาครับเค้าบอกว่า ต้อง เปลี่ยนเป็น windows คือผมคิดว่าถ้าเราซื้อ mac มาแล้วนำมาใช้แล้วแปลงเป็นวินโดว์มันก็หมดความเป็นแม็คสิ่ พอมีใครทราบไหมวิธีที่ไม่แปลงไปใช้วินโดว์มั้ยครับ หรือผมต้องให้ร้านลงโปรแกรมอะไรให้
แล้ว office for mac นี่ ถ้าใช้แล้วยังมีปัญหาในการส่งไฟล์ให้เพื่อนอยู่มั้ยครับ หรือมีคำแนะนำอย่างไรบ้างครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่