อยากได้กล้อง Mirrorless ราคาเบาๆอ่ะค่ะ

ตามชื่อกระทู้เลยค่ะ คือไม่ค่อยมีความรู้เกี่ยวกับกล้องเท่าไหร่ แต่อยากลองเล่นดูอ่ะค่ะ มือใหม่ก็ว่าได้ เป็นนักเรียนอยู่อ่ะค่ะ
ไม่อยากขอตังพ่อกะแม่555 เลยอยากได้ที่พอดีๆ ราคาเบาๆ ไม่เกิน 14,000 พอจะมีมั้ยอ่ะคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
ที่เล็งๆไว้มี Fuji x-a1 แล้วก็ Sony nex 3n อยากทราบว่าตัวไหนดีกว่าแล้วก็น่าจะคุ้มกว่ากัน
(ไม่แน่ใจว่าเขาเลิกผลิตไปรึยัง TT )
แล้วก็อยากทราบว่าถ้าจะซื้อต้องซื้อช่วงไหนและที่ไหนถึงจะมีโปรคุ้มๆ 5555  
เจ้าหอบเงิน

รบกวนผู้รู้ให้คำแนะนำด้วยนะคะ ^^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่