[ มีรูป ] ต่อโครงเหล็กยื่นออกมาจากรั้วตัวอาคาร ที่อยู่ในพื้นที่ดินส่วนบุคคล ผิดกฎหมาย ผิดหลักการไหมครับ

ปล... เป็นภาพคร่าวๆ ครับ ไม่ได้เข้า scale

ขอเกริ่นภาพรวมก่อนนะครับ
พื้นที่เป็นสำหรับปล่อยเช่าครับ (ด้านบน กับด้านล่างเป็น พื้นที่ปล่อยเช่าอาคาร) ตรงกลางเป็นลานจอดรถสำหรับผู้เช่า และลูกค้าของผู้เช่า
การจอดรถเป็นลักษณะ เอาหัวทิ่มเข้าหาตัวอาคาร แต่ในบางที ลูกค้าของผู้เช่า ก็จอดขนานกับตัวอาคาร

ที่จะปรึกษาคือ ผู้เช่ารายนึง เค้าจะต่อโครงเหล็กยื่นออกมาจากรั้วตัวอาคาร ยื่นออกมาตรงบริเวณประตูทางเข้าครับ
ยื่นออกมา 1 ม. กว้าง 4 ม. สูงจากพื้นน่าจะประมาณ 2 ม. มั๊งครับ (เค้าก็ยังไม่ได้ต่อ ผมเลยไม่รู้ว่าเค้าจะต่อสูงแค่ไหน)
เค้าต่อเพื่อจะให้ต้นไม้เลื้อยครับ

คำถามคือ
การต่อเติมแบบนี้ผิดไหมครับ

รบกวนแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น