จับได้ว่าช่างเอาปูนก่อมาเทเสาเอ็นทับหลังแก้ไขยังไงดีครับ

สร้างบ้านสามชั้น พอถึงช่วงงานก่อปรากฏว่าผู้รับเหมาลืมสั่งปูนโครงสร้างเข้ามาหน้างาน  พวกคนงานเริ่มงานวันแรกๆไม่ถามไม่ไถ่
เอาปูนที่ใช้สำหรับก่อฉาบ มาผสมหินผสมทรายเอาไปเทเสาเอ็นกับทับหลังไปเกือบทั่วชั้น1  ตอนนี้มึนงงไปหมดจะทุบก็เริ่องใหญ่
ผู้รับเหมาเสนอแนวทางบรรเทาด้วยการ เพิ่มการรับประกันให้และจะใส่ตะแกรงเหล็กช่วงฉาบให้สองชั้น  แต่ผมอยากทราบว่าพอจะมี
วิธีใดเสริมความแข็งแกร่งได้บ้างครับ และการใช้ปูนก่อมาผสมหินทรายเทเสาเอ็นกับทับหลังนี่ ระดับความวิกฤติเลวร้ายมากไหมครับ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่