อยากทราบข้อมูลเกี่ยวกับผู้ที่มีปัญหา มีบุตรยากด้วยค่ะ

ตอนนี้หมอให้ทานยากระตุ้นไข่ ZIMAQUIN ให้มาทาน 5 วัน วันละ 2 เม็ดค่ะ
ใครเคยทานยาตัวนี้มั่งค่ะ เพิ่งเคยทานครั้งแรกค่ะ
สามี อายุ 34 ปี สามีเป็นไวรัสตับอักเสบบี ดื่มเหล้า สูบบุหรี่ค่ะ
ภรรยา อายุ 32 ปี ร่างกายสมบูรณ์ แข็งแรงดี แต่เป็นพาหะธารัสซีเมีย ผนังมดลูกหนาตัวดี ไข่ตกดี รอบธรรมชาติ ไข่ตกตรงวันเกือบทุกเดือน
ปรึกษาหมอแล้ว  แต่พอดีว่าจะให้เป็นขั้นเป็นตอนไป เลยจะลองกินยากระตุ้นไข่ก่อน 3 เดือน
เลยจะถามพี่น้องๆ ผู้มีประสบการณ์ในห้องนี้หน่อย ว่าผลตรวจเชื้อประมาณนี้ จะพอมีโอกาสติดตั้งแต่หรือไม่
เผื่อจะได้ไม่ต้องเสียตังค์เยอะน่ะค่ะ เราอยากมีลูกกันมากๆๆๆๆ

รูปนี้ เป็นผลตรวจร่างกายของสามีและน้องจิค่ะ คุณหมอบอกว่าแข็งแรงดี มีได้
ใครเคยไปตรวจมามั่งค่ะ รายละเอียดมันแปลว่ายังไงมั่งค่ะ

แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่