ปัญหากองทุนหมู่บ้านตำบลละ5ล้าน

ตำบลผมมี10หมู่บ้านครับ ถ้าเฉลี่ย ก็จะได้หมู่บ้านละ 5 แสน แต่หมู่บ้านผมกลับได้เงินมา 380,000 หายไป120,000 แต่ที่ทราบมาเงินที่หายไป120,000 กลับถูกโอนไปให้โรงเรียน อีกหมู่บ้าน แล้วบอกว่าใส่ตัวเลขผิดหรืออะไรสักอย่างส่งเรื่องไปแล้วแก้ไขไม่ได้ ที่นี้ทางหมู่บ้านได้มีการประชาคมว่าจะเอาอย่างไร มี2ประเด็นคับ คือ
1.ไม่รับเงินจำนวนนี้ แล้วให้ทำการตรวจสอบอีกครั้งว่าเงิน120,000ถูกโอนไปอีกที่ได้ยังไง
2.คือรับเงินนี้ 380,000
เท่าที่ฟังแล้วอยู่ๆ ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านก็พูดออกมาว่า เอาไปเถอะดีกว่าไม่ได้ ถ้าไม่เอาเขาก็จะเอาไปให้ที่อื่น
สรุปชาวบ้านก็ต้อง เอา แต่ได้แค่ 380,000
ผมจะสารถตรวจสอบหรือร้องเรียนได้ทางไหนบ้าง หรือ ต้องปล่อยเลยตามเลย คับ ถ้าผิดพลาดกลับไม่แก้ไขแต่ปล่อยแบบนี้คงแย่นะประเทศ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่