[เครื่องกรอง RO] ผ่าถังเก็บน้ำ ไม่น่าเชื่อทำได้ยังไง ...ในราคานี้

ผมสงสัยมานานว่า  เอา Diaphame ยางใส่ในถัง แล้ว เชื่อม ได้อย่างไร ??

... ความร้อนจากลวดเชื่อม.... แผ่นยาง diaphame โดนความร้อนไม่เสียหายหรือ ??

ที่สงสัยมาก คือ  ผิวภายในถังเคลือบกันสนิมด้วย PE Liner จริงหรือ ??

ขออนุญาตนำภาพนี้ มาใช้ประกอบเพื่อการศึกษา อมยิ้ม17

ภาพนี้ จุดประกายให้ผมอยากผ่ามาดูของจริง

หมายเหตุ ถึง ทีมงาน WM  

ผมแท๊ก เทคโนโลยี่ ....ไม่ผิดแน่ อย่ามาลบแท๊กของผม

เพราะเรากำลังคุยกันเรื่อง เทคโนโลยี่ การ PE liner และ  How 2 diaphame inside
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่