ตามหาเจ้าของร่วมโครงการโบสเฮาส์หัวหิน ไม่ทราบคุณเคยได้รายการสรุปบัญชีค่าใช้จ่ายที่เก็บไปกันหรือไม่คะ

ดิฉันเป็นเจ้าของบ้านที่หมู่บ้านโบสเฮาส์ หัวหินคะแต่อยู่ประจำที่ตปท นานๆจะกลับไป อยากตามหาเจ้าของบ้านรายอื่นๆที่ซื้อบ้านหรือคอนโดที่หมู่บ้านโบสเฮาส์ หัวหินว่าคุณเคยได้รายงานค่าใช้จ่ายหมู่บ้านที่บริษัทkn***fr***เป็นคนดำเนินการอยู่หรือไม่คะเพราะพยายามทวงถามมาตลอดแต่ไม่ได้คะ

ตอนนี้โครงการโบสเฮาส์ยังขายไม่หมดมีคอนโดหลังสุดท้ายที่กำลังดำเนินการอยู่และที่ผ่านมาให้บริษัทkn***fr****ดังกล่าวบริหารส่วนกลางอย ู่   เจ้าหน้าที่บัญชีแจ้งว่าหมู่บ้านนี้ยังไม่ได้จดนิติบุคคลคะ

ส่วนใหญหมู่บ้านนี่ก็ไม่มีใครอยู่ประจำ เป็นแบบนานๆมา ทำให้ดิฉันไม่เคยเจอเพื่อนบ้านที่จะสอบถามได้เลยเพราะตัวเองนานๆก็กลับไปคะ

ดิฉันจ่ายค่าส่วนกลางไปมาได้2ปีแล้วคะแต่ขอรายละเอียดค่าใช้จ่ายส่วนกลางเค้าก็ไม่ให้  อ้างว่ายังไม่จดนิติ?  แต่ตอนซื้อบ้าน เซลลkn***fr***ที่์ขายบ้านซึ่งเดิมเป็นบริษัทkn***fr***เรียกพวกพนักงานที่ทำงานดูแลส่วนกลางว่านิติตลอด งงมากคะ
อยากสอบถามว่ามีใครทราบหรือเคยได้รายละเอียดพวกนี้บ้างหรือไม่คะ ขอบคุณคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่