พ่อผมอยากทำงาน 7-11 เป็นงาน "แรก" ในชีวิต แนะนำทีครับ

กระทู้คำถาม
เกริ่นก่อนว่า ตลอดชีวิตของพ่อผม ไม่เคยทำงานแม้แต่ครั้งเดียว อยู่มาด้วยการที่อาของผมทำงานเลี้ยงครับ
ด้วยว่าพ่อเป็นคนไม่เคยทำงานมาก่อน และ นิสัยใจคอขี้โมโหร้ายครับ อารมณ์ขึ้น "ง่ายมาก" ระดับเทพ

แต่ตอนนี้แกปัญหาชีวิตเยอะครับ ก็ขอไม่เล่าอะไรมาก แกอยากทำงาน 7-11 แต่ก็บ่น ๆ ว่าไม่เคยทำงานมาก่อนจะไหวมั้ย ?
ซึ่งผมก็สนับสนุนครับ เอาตรง ๆ คือส่วนนึงไม่อยากให้แกเครียด หรือ นั่งทะเลาะกับเด็ก 3 ขวบไปวัน ๆ (คือเขาต้องเลี้ยงน้องเพราะอยู่บ้านเฉย ๆ แต่ว่า คนอารมณ์ร้อน กับ เด็กซน ๆ ดื้อ ๆ มันไปกันไม่ได้จริง ๆ ครับ)

ทีนี้ที่ 7-11 เขารับพนักงานวัยไหนบ้าง 50+ รับมั้ย ? แล้วงานในนั้นจะเป็นยังไง ขอทั้งกะกลางวันกลางคืนนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่