บุคคลสาวนิรนามที่โพสต์ข้อความว่า "ตั้งท้องกับสารัชอยู่เย็น" จริงๆๆแล้วบุคคลนั้นนำรูปของคนอื่นมาปลอมแปลงเป็นรูปของตนเอง.

จากกระทู้นี้นะครับ :  http://pantip.com/topic/34278564

จากข่าวนะครับว่ามีบุคคลมาอ้างมีความสัมพันธ์ลึกซึ้งกับ "เจ้าตังค์"  จนถึงมีขั้นว่า "มีลูกด้วยกัน" เเล้ว
แต่จริงๆๆๆแล้ว ก็คือFacbook บุคคลที่อ้าง ไม่ได้ใช้รูปของตนเองนะครับ
ซึ่งจริงๆ แล้วบุคคลที่โดนแอบอ้างรูปภาพก็คือพี่สาวในเฟสบุ๊คของผมเองครับ
พี่เค้าชื่อ 'ยุ้ย' นะครับ เรียกง่ายๆ

วันนี้พี่ยุ้ยได้ไปแจ้งความกับทางตำรวจไว้แล้วนะครับ ว่ามีคนมาแอบอ้างแล้วนำไปโพสต์อะไรที่เกินความเป็นจริง

แล้วนี่คือ Facebook ของผู้ที่เดือดร้อนครับ !
ด้านซ้ายคือเฟสของจริง รูปจริงๆนะครับ  ด้านขวาก็คือบุคคลผู้แอบอ้างนะครับ

ซึ่งตอนนี้ทางเจ้าตัวก็เดือดร้อนเป็นอย่างมากครับ พอรู้ข่าวก็ได้รับไปแจ้งตำรวจอย่างเร่งด่วนเลย

อยากให้ทุกๆๆคนช่วยดันกระทู้นี้หน่อยนะครับ แชร์ไปให้ทั่วถึง ว่าจริงๆแล้ว บุคคลที่โพสต์แอบอ้าง คือบุคคลที่ไม่ได้ใช้รูปของตอนเอง
ยังไงก็ช่วยฝากแชร์ด้วยนะครับ
ขอบคุณมากครับผม
เม่าโศกเม่าพาลเม่าโศก
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่