เคลมค่าชดเชยเมืองไทยประกันชีวิต เค้าใช้นะยะเวลากันประมาณกี่วันคะ

ตามหัวข้อที่ถามเลยค่ะ พอดีไปแจ้งเคลมค่าชดเชยตั้งแต่วันที่ 17 กย. 58 จนถึงวันนี้ ผ่านมา 21 วันแล้วเรื่องเงียบมาก โทรไปถามก็บอกกำลังพิจารณาอยู่ เค้าต้องใช้ระยะเวลาในการพิจารณากี่วันคะ เดือดร้อนมาก ยืมเงินคนอื่นมาจ่ายค่ารักษาพยาบาลก่อน คนให้ยืมก็ทวงทุกวัน เครียดมากค่ะ
ปล.ประกันตัวนี้เราจ่ายมาประมาณ 3 ปีแล้ว เพิ่งได้มีโอกาสเคลมครั้งแรก ได้นอนรพ.เนื่องจากผ่าริดสีดวง นอนอยู่ 4 คืน 5 วัน เราจ่ายค่าประกันๅโดยการตัดผ่านบัญชี เวลาจะเอาเงินเรานิตรงเวลาสุดๆ พอเราจะเอาคืนบ้าง ใช้เวลานานมากกกกก อ้างนู่นอ้างนี่ โทรไปถามกี่ทีๆ ก็พิจารณาอยู่ คือเคลมครั้งแรกก็เสียความรู้สึกแล้วอะค่ะ
ปล.อีกรอบ เราเข้ามาเล่นครั้งแรก ไม่รู้ว่าต้องแท้กห้องไหนยังไง ถ้าผิดพลาดประการใด ขออภัยมาณ ที่นี้ด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่