สอบถามผู้รู้ เรื่อง ประจำเดือนมามากผิดปกติ

สวัสดีค่ะ ขอสอบถามท่านผู้รู้เกี่ยวกับประจำเดือนมามากผิดปกติค่ะ
ดิฉันเป็นประจำเดือนตั้งแต่วันที่ 7-12 กันยายน 58 คือมาครั้งแรกของเดือน กย.
แล้วดิฉันมีเพศสัมพันธ์วันที่ 16 กย. หลังจากนั้นก็รู้สึกว่าช่องคลอดมีเลือดไหลออก พร้อมตกขาวด้วยค่ะ สีไม่ถึงกับเป็นเลือดนะคะ ออกสีน้ำตาลเข้ม
หลังจากนั้นมา ดิฉันเลยกินยาสตรีแบบแคปซูลอ่ะคะ เพื่อขับตกขาว
พอมาวันที่ 24 ดิฉันมีกิจกรรมที่ต้องยกของหนักอ่ะค่ะ แบบยกขอหนักมาก วันนั้นทั้งวันคือปวดหลังมากค่ะ
แล้ววันรุ่งขึ้นประจำเดือนก็มาอีกค่ะ คือไหลปกติ และหลังๆมาคือไหลตลอดเลยค่ะ แต่ไม่มีอาการปวดท้อง
และจนมาถึงปัจจุบัน ณ วันที่ 7 ตค. คือประจำเดือนก็ยังเป็นอยู่
ก่อนหน้านนี้ 2 วัน ดิฉันมีอาการปวดท้องน้อยมากค่ะ (ปล.ดิฉันอาจออกกำลังกายด้วย)

คืออยากสอบถามผู้รู้อ่ะค่ะ หรือใครเคยมีอาการแบบนี้ ควรทำไงค่ะ ?
ดิฉันกลัวจะเป็นโรคร้ายมาก ดิฉันไม่เคยพบหมอสูติด้วย ขอความกรุณาผู้รู้ช่วยหาแนวทางหนอยนะคะ ขอบคุณค่ะ

แท็กห้องผิดขอโทษด้วยคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่