คอมเปิดไม่ติดครับ ไบออสไม่มีเสียงร้อง ต้องเปิดทิ้งไว้ซักพักแล้วปิด เปิดใหม่ถึงจะติด

คอมเปิดไม่ติดครับ ไบออสไม่มีเสียงร้อง ไดรฟ์ดีวีดีมีไฟค้าง จอไม่ติด
ลองถอดแรมออกแล้วไม่มีเสียงไบออสดังเตือน
เลยลองเปิดทิ้งไว้ซักพักประมาณ2-3นาที แล้วปิด เปิดใหม่คราวนี้ไบออสร้องเตือนว่าไม่มีแรม
เลยใส่แรมเข้าไปแล้วเปิดใหม่สรุปว่าเปิดเข้าได้ปกติ เล่นได้ปกติ
พอวันต่อมาก็เป็นอีกอาการเดิมเลยครับ ต้องเปิดทิ้งไว้ซักพักแล้วค่อยปิด เปิดใหม่ถึงจะใช้งานได้ แล้วก็ไม่มีปัญหาอะไรไม่ดับไม่อะไร
สรุปว่า ทุกครั้งที่ปิดคอมแล้วถอดปลั๊กออกไม่ได้ใช้นานๆมาเปิดมันจะเปิดไม่ติด ต้องเปิดทิ้งไว้ซักแปปนึงแล้วปิด เปิดใหม่ถึงจะใช้งานได้
อยากทราบว่าปัญหาตรงนี้เกิดจากอะไรเสียครับ ผมจะได้ซื้อมาเปลี่ยนถูก

ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่