สอบถามการขอวีซ่าให้คนญี่ปุ่นที่ทำงานในประเทศไทยค่ะ

ตอนนี้คนญี่ปุ่นคนนี้ทำงานอยู่2ที่ค่ะ (บริษัทเดียวกัน แต่เป็นของญี่ปุ่น1 แล้วก็จดทะเบียนที่ไทย1)มีwork permit 2อัน
ตอนนี้เค้าถือ Visa Non-B อยู่ค่ะ ที่นี้ธุรกิจหนังสือพิมพ์หรือสื่อเนี่ย ก็จะมีทั้งในส่วนของการขายและการทำข่าวนะคะ
ตรงส่วนนี้อยากทราบว่า เค้าจะสามารถขอวีซ่า Non-M (media) ควบกับ Non-B ได้ไหมคะ? หรือว่าเลือกถือได้แค่อันเดียว?

รบกวนผู้มีประสบการณ์อธิบายหน่อยค่ะ หาทางเว็บตม. แล้วไม่กระจ่างในส่วนนี้อะค่ะ ไม่ทราบว่าจะขัดกับกฎระเบียบของกองตรวจคนเข้าเมืองหรือเปล่า
*** ตรงส่วน work permit ไม่งงนะคะ เมื่อวานไปถามผู้กองเค้าบอกว่า ถ้าจดทะเบียนคนละชื่อก็ถือ2อัน****

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่