หนึ่งชีวิตแก่ๆ ที่ถูกทอดทิ้ง กรามล่างหัก ฟันเหลือซี่เดียว ตามหาบ้านที่เมตตา รับเป็นสมาชิกในครอบครัว

กระทู้สนทนา
ปู่ห้อยศักดิ์ ..เป็นน้องหมาไทยเพศผู้..ตามรูป ถูกนำมาทิ้งกลางป่าเปลี่ยวย่านดอนเมืองตั้งแต่ช่วงน้ำท่วม ปี 54 ค่ะ โซนบริเวณนั้น เป็นที่ร้าง ที่ทิ้งขยะ แรกๆ ที่เพิ่งถูกทิ้ง น้องมีอาการเหมือนกรามล่างหัก หรือมีปัญหา จะกินอาหารแทบไม่ได้ ทางพี่ที่ไปให้อาหารย่านนั้น ต้องทำอาหารเหลว และป้อนให้เค้า..ทางเราไม่มีกำลังที่จะนำมารักษา พอสักระยะ..เค้าเริ่มปรับตัวได้ดีขึ้น ปัจจุบัน กินอาหารแบบนิ่มๆ ได้เองโดยไม่ต้องป้อน น้ำหนัก ประมาณ 12 กก. ทำหมันแล้วค่ะ เค้าอยู่ตรงนั้น มาประมาณ 4 ปีแล้วค่ะ เหลือฟันซี่เดียว อายุน่าจะเกือบ 10 ขวบแล้ว ตอนนี้ ตัดสินใจจะพาเค้ามารักษาตัว และพยายามหาบ้าน เนื่องจากอายุแก่ลงมาก และตาเริ่มฝ้าฟาง..กลัวจะโดนรถชน หรือป่วยหนัก

หากท่านใดเมตตา สนใจรับอุปการะให้โอกาส ห้อยศักดิ์ ต้องการบ้านมีรั้วรอบขอบชิด..เลี้ยงดูตามสมควรค่ะ สอบถามหรือส่งรายละเอียดทางกล่องข้อความหรือ Line Id : elzagang ค่ะ

อดีต ถูกทอดทิ้ง กลางป่าเปลี่ยว

พาออกมา ตรวจสุขภาพ ทำหมัน ทำวัคซีน เรียบร้อยแล้วค่ะ

อายุมากแล้ว แต่ไม่มีความพิการใดๆ นะคะ ขอโอกาสให้ปู่ห้อยศักดิ์ด้วยนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่