อยากไปมาเลเซีย ไปคนเดียว ควรทำอะไรบ้าง

โสด เหงา เศร้า อารมณ์อีกด้านคือ เมื่อมีอารมณ์เหล่านี้เกิดขึ้น ผมมักหาทางออกโดยการหลบหนีไปเที่ยว ต่างจังหวัดคนเดียว ไปเรื่อยๆ คราวนี้อยากออกนอกประเทศบ้างครับ แต่ไม่มีข้อมมูลการเดินทาง การหาที่พัก รวมทั้งวิชาการเอาตัวรอด กะจะเริ่มที่มาเลเซีย ใครมีข้อมูลช่วยแนะนำหน่อยครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
เคยไปเที่ยวมาเลเซียคนเดียวมาแล้วค่ะ ไม่ยากเลย ศึกษาเส้นทางให้ดีก่อน
ตอนนั้นนั่งเครื่องไป ไปถึง KL Station ก็นั่งรถไฟฟ้า ไปถึงหน้าโรงแรมเลย (ขึ้นอยู่กับว่าจะเลือพักโรงแรมไหนนะคะ)

การเดินทางโดยรถไฟฟ้าที่นั่นสะดวกมากค่ะ หากจะไปเกนติ้ง ก็มีรถทัวร์จาก  KL Station พาขึ้นเขาไป
พอไปถึงสถานีข้างบนเขา ก็นั่งกระเช้าลอยฟ้าต่อขึ้นไปอีก อากาศดีมากๆค่ะ

แต่ถ้างบเยอะ ก็เช่าแท็กซี่ขึ้นไป แล้วต่อกระเช้าก็ได้ ก็จะเร็วกว่ารถทัวร์ค่ะ

เส้นทางและแผนที่ ไปขอได้ที่สนง.ส่งเสริมการท่องเที่ยวมาเลเซีย (อาจจำชื่อผิดก็ขออภัยนะคะ)
ปัจจุบันไม่แน่ใจว่าอยู่ที่ไหน (เมื่อก่อนอยู่แถวสีลม) เขาให้มาเป็นเล่มเลย

ได้แผนที่มาแล้วก็ ดูเส้นทางรถยนต์  รถไฟฟ้า สถานที่ท่องเที่ยวที่อยากไป
แล้วก็เตรียมตัวลุยเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่