ขอถาม MV ที่มีฉากแบบนี้ คือ.. แสดงฉากนี้ๆอยู่ แล้วค่อยๆ zoom out ออกมาช้าๆ กลายเป็นสิ่งนั้นอยู่ในทีวีหรือจอภาพ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ พอดีเราเพิ่งเคยตั้งกระทู้ในพันทิปนี่คือครั้งแรกของเรานะ ผิดอะไรเราก็ขอโทษทีนะ
... เรื่องของเรื่องคือ เราอยากจะรู้ว่า เพื่อนๆใครเคยดู MV อะไรก็ได้ทั้งไทยและเทศ ที่มันจะมีฉากที่ .. แสดงฉากๆนึงอยู่ในเต็มจอเลยนะ แล้วอยู่ๆก็ค่อยๆซูมเอ้าท์ฉากนั้นออกมา ปรากฎว่าฉากดังกล่าวมันอยู่ใน ทีวีหรือจอภาพอะไรสักอย่างนี่แหละ
พอดีเราจะมาหา reference ทำโปรเจคเราอะ เราเคยเห็นนานมาละแต่เราหามันไม่เจอ เรานึกไม่ออกเลย MV อะไรก็ได้นะครับ
เราอยากดูมันอีก
ขอบคุณมากๆเลยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่