Ford fiesta ศูนย์เเจ้ง แอร์พัง ให้เปลี่ยนยกเซ็ต

กระทู้คำถาม
ขอสอบถามครับพอดีผมเอารถเข้าศูนย์ Ford สกลนคร ผมเข้าไปด้วยอาการเเอร์ไม่เย็น พอตรวจสอบปุ๊ปน้องรีบวิ่งมาบอกว่า ไฟ Machichine show
ก่อนเข้าศูนย์ไม่มีโชว์ งงง........ พออีก  30 นาทีถัดไป... ศูนย์เเจ้งราตา เปลี่ยนเเอร์ยกเซต 20000 กว่า เงิบเลยย ผมก็โอเค ไม่มีปัญหา สงสัยใกล้ถึงรอบ
เปลี่ยนก็เปลี่ยน เเต่ประเด็น รอ เเอร์ เกือบเดือน ผมเลยลองนำรถไปเข้าศูนย์มุกดาหารเพื่อเเก้ ไฟ machine ศูนย์มุกบอก รถน่าจะขับกระเเทกตกหลุม
หรือมีคนไปขยับเซนเซอร์หัววาวล์ ผม งง ไม่ค่อยรู้ ไฟหายไปเลย และเค้าบอกว่าเเอร์ต้องเปลี่ยนทั้งหมดเลยหรอ
..............5 วันถัดมาลองเอารถไปเข้าศูนย์อุบลเพื่อถามเรื่องแอร์ ศูนย์อุบลบอก พอดีน้ำยาเเอร์ใกล้หมด เปลี่ยนน้ำยาเเอร์ก็หาย มันก็หาย ผมเลยบอกศูนย์อุบลให้เช๊กดีๆๆ เพราะสกลบอก แอร์มันเสีย อาจมีรอยรั่วต้องเปลี่ยนยกชุด ถึง 20000 อุบลไปเชกไหมก็ confirm ว่าไม่ได้เป็นอะไร
............. ผมจ่ายค่าเเอร์ไปเเล้ว 6000 จะเปลี่ยนที่สกล ดีไหม
..............อีกอย่างศูนย์สกลบอก เเบตผมต้องคอยดูน้ำกลั่น ให้ bclick กับ อุบล ดู เค้าบอกเป็น เเบตกึ่ง ไม่ต้องดู   เอ้าาาา ..... งง
---------------พระเจ้า.............เครียดนะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่