Iphone 6s ตั้งแต่ขายมา มีคนเจอปัญหาหรือยังคะ

กระทู้สนทนา
แฟนๆและแอนตี้ใจเย็นค่ะ อย่าเพิ่งด่านะ กลัว >.<

คือ เราจะซื้อไอโฟนพรุ่งนี้แล้วน่ะค่ะ
ด้วยความที่เราเป็นคนไม่ละเอียด(มั้ง) ไม่ค่อยตรวจตราอะไรมากมาย
คราวก่อนสั่งไอแพดจากร้านในอเมริกา (ไม่ใช่จาก store) ได้มาก็ใช้เลย
(คิดว่า)ไม่เจอปัญหาอะไรเพราะเมืองที่เคยอยู่มี apple store น่าจะเคลมได้ตลอด

มาคราวไอโฟนนี่ ตอนนี้อยู่ไทย เคยผ่านตามีคนในพันทิปบ่นหลายคนอยู่
ก็เลยอยากทราบว่ามันมีจุดไหนที่ต้องตรวจเป็นพิเศษไหม แบบปัญหาของรุ่นนี้อะไรทำนองนี้น่ะค่ะ
จะได้เพ่งเล็งดูบ้าง เผื่อมีปัญหาจะได้เคลมเดี๋ยวนั้นเลย

นี่ลองค้นคร่าวๆเหมือนยังไม่เจอใครบ่น ทั้งไทยทั้งเทศ
ไม่แน่ใจว่าหลงหูหลงตาไปหรือเปล่า ก็เลยอยากมาถามให้ชัวร์น่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ปล.อีกรอบ อย่าด่านะคะ แค่ถามเฉยๆอ้ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่