[SR] สวนสยาม สวนสนุกที่มีมากกว่าความสนุก .................

ทะเลกรุงเทพ ๆๆๆ ผมยังยังจำ โฆษณาที่มีเพลงฟังแล้วติดหู มาจนถึงตอนนี้ ผมจำได้ว่า ครั้งที่ที่ผม เข้า กทม ตอนอายุ 10 ขวบ กับญาติผู้ใหญ่แถวบ้านนอก ที่ผมอยู่ แล้ว ท่านก็พาไปเที่ยวสวนสยาม หลังจากนั้น ทุกปี ที่ผม เข้า มา กทม ผมก็มักจะได้ไป สวนสยาม ทุกครั้ง
เรียกว่า สวนสยาม คือ สวนสนุก ในความทรงจำ ในวัยเด็ก ที่ยากจะลืมเลือนไปได้
จนมาครั้งนี้ ผมได้ รับการติดต่อ จากทางสวนสยาม ว่า อยาก เชิญผม และ ครอบครัว มาเที่ยว สวนสยาม ผมก็เลย เลยตอบกลับไปว่า ผมอยากไปครับ แต่ปัญหา ก็คือ ภรรยา และ ลูก ไม่สามารถ มาด้วยได้ ในครั้ง นี้ ผม จึง ไปชักชวน หลานที่เป็น วัยรุ่นมัธยม ว่าไป เที่ยวสวนสยามกันมั๊ย ชวนเพื่อนๆหลานไป สนุกกัน สิ หลานผม จึงชวนเพื่อนไปด้วยกัน สามสี่คน
ผมมีคลิป VDO ที่ถ่ายไว้มาให้ชมด้วยครับ สามารถเข้าไปชมได้ เป็นแบบภาพเคลื่อนไหว จะได้เห็น บรรยากาศ จริงๆ ครับ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ปล. อย่าลืมกดดูแบบ HD ที่ ยูทูป นะครับ
ชื่อสินค้า:   สวนสยาม,siam park city,
คะแนน:     
**SR - Sponsored Review : ผู้เขียนรีวิวนี้ไม่ได้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง แต่มีผู้สนับสนุนสินค้าหรือบริการนี้ให้แก่ผู้เขียนรีวิว โดยที่ผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนอื่นใดในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่