มึใครขับตัว 1,000 cc แต่ ไม่เคยบิดสุดปลอกบ้างครับ

ขอเกริ่นซักนิด
ตั้งใจจะออกรถ ปี 60 ( ภาษี 0 % )( เก็บเงินไปด้วย )
ตอนนี้มีเงินเก็บประมาณ หนึ่งแสนนิดๆ ( เงินเดือน รวมกับแฟน ประมาณ 40000 นิดๆ )
ตั้งใจจะออก
BMW S1000 RR
CBR 1000R
DUCATI 899
ZX6R

แต่สงสัยว่า มีท่านใดบ้างที่ขับ คลาสพัน ซีซี แต่ไม่เคย/ไม่ค่อย ได้สุดปลอก ( อาจจะไม่ต้องสุดปลอกก็ได้ )

ผมเป็นคนซื้ออะไร ต้องใช้ให้คุ้มเต็มประสิทธิภาพ เช่น
คอม เล่นเกม / ตัดต่อหนัง / หุ้น / ทำงาน / ดูหนัง / ธุรกรรม
มือถือ  โทร / ดูหนัง / หุ้น / ทำงาน / ธุรกรรม /ถ่ายรูป /ส่งเมล
คือใช้คุ้ม เต็มที่ของมัน

ซื้อรถผมก็อยากใช้ให้คุ้มทุกฟังชั่น ( สุดปลอกนั้นแหละ ) ( เน้น 4 สูบ เสียงหวานๆ )
แถวบ้านผมไม่มีให้ลองเลยครับ พูดเลย ยังไม่เคยเห็น BMW s1000rr ของจริงเลย ( บ้านนอก ฮาาาา )  แต่ชอบครับ ชอบมากกกก

เผื่อ ว่า ได้ความเห็นจากท่านแล้วท่านบอกว่า "ไม่ค่อยมี/ไม่ได้สุด"
ผมอาจจะไม่ต้องรอเก็บเงิน หรือ ไม่ต้องรอ ปี 60  ผมอาจจะไปออกคันเล็ก เช่นตัว 650 CCแทน ก็ได้ครับ

แล้วตัว 650 cc กับ ตัว 1000cc ต่างกันมากมั้ยครับ
คิดว่า ออกคันนี้คงไม่เปลี่ยนแล้ว กว่าจะผ่อนหมด ผมก็คงแก่พอดี 5555+

ปัจจุบัน ขับตัว 150 เก่าๆ แก่ๆ สุดปลอก 150-160 ความรู้สึกว่าช้าแล้ว ไม่พอมือผม
( ตอนนี้ที่ผมอยุ่ จะมีถนน ยาววววววว และ ตรง ผิวเรียบ เส้นไปหาดใหญ่ (เส้นดอนยาง) )  เลย ขับได้ครับ

แสดงความคิดเห็นได้เต็มที่ครับ
ปล. แนะนำแนวสปอร์ต เสียงหวานๆจั๊กนิดก็ดีครับ 5555

ขอบคุณครับ
ขอบคุณมาก
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
ผม s1000rr  ผมอยู่พื้นที่ใกล้คุณนั่นแหละ เส้น เลียบสะกอม ผมเรียกว่า เส้น 300 มันวิ่ง 300 ได้สบายๆ ถนนดี แต่ผมไม่เคย เพราะปอด

ผมบอกได้คำเดียวว่า รถพวกนี้ไม่มีคำว่าคุ้มค่าครับ มันออกเป็นแนวของเล่น มากกว่าเอามาใช้ชีวิต ประจำวันค่าดูแลกินหมด ไม่คุ้มอย่างรุนแรง

ส่วนบิดหมดไหมนั้น ใจผมไม่ถึงครับ แต่รถไปถึงแน่ๆๆ ผม สัก สอง นิสๆกลางๆใจแป๋วแล้ว พอยิ่งอายุเยอะ ปอดครับ ภาระหน้าที่หลายๆๆอย่างลอยมาในใจเลย

ถ้าแนะนำ ถ้าเงินเหลือ จัด ตัวพัน แต่ถ้ามียังมีภาระ อื่นๆๆ จัดพวก 600 ไปครับ ค่าดูแล บำรุงแต่งๆโอเคกว่าครับ

อ้อ อีกอย่าง ถ้ายังไม่มีรถยนต์ กะบะ ผมก็ยังแนะนำสร้าง พวกรถก่อนครับ ส่วนตัวก่อนซื้อที่บ้านบอกอย่าซื้อ ถ้าจะซื้อพวกรถ เค้า สบทบให้ ไปออก e class แต่ส่วนที่เหลือผ่อนเอง ทุกวันนี้ยังเสียใจอยู่เลยครับ ผู้ใหญ่เค้าแนะนำมา เราไม่ฟัง

แต่อย่างว่าแหละครับเกาต้องให้ถูกจุด ฮ่าๆๆๆตอนนี้อยากไปพวสก GSA แล้ว

ปล.ปัตตานี รู้สึกมี s1000rr ตัวใหม่ สองสามคันนะ Hp4 ไม่แน่ใจ เอามาจอดหาดใหญ่รึป่าว
แสดงความคิดเห็น