ใครเป็นคนชลบุรีบ้าง เบื่อทะเลไหม ..

เราไปเจอคลิปนี้ในเฟซค่ะ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ด้วยความที่ชอบดูหนังเด็กอะไรแบบนี้ด้วยแหละ ก็เลยนั่งดูไปงั้นๆ ตัวหนังยาวอยู่
แต่พอดูแล้วก็อดคิดไม่ได้ว่าเราโชคดีเหมือนกันนะที่เกิดมาก็เห็นทะเลเลย เห็นจนเบื่อเลยก็ว่าได้
เพราะคนบางคนไม่เคยเห็นทะเลเลย อย่างในหนังพอเด็กๆได้เห็นแล้วพวกเค้าดูตื่นเต้นดีใจกับการได้เห็นทะเลเอามากๆ
บางอย่างขนาดเราเองอยู่ใกล้ทะเลยังไม่เคยทำเลย
อย่างเช่น ชิมน้ำทะเล นอนให้น้ำทะเลซัดหน้า อาจจะเคยชินมั้ง ได้ดูแล้วก็อดยิ้มตามไม่ได้
คือมันน่าสนุกนะ เราเองก็จำไม่ได้ว่า ตอนเด็กเราสนุกแบบนี้หรือเปล่า

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่