พนักงานบริการไม่ใช่ทาสแรงงานนะคะ

สุดจะทนจริงๆคะ เข้าไปเช็คโปรโมชั่นกับอาหารแบรนด์นึง ว่าจะสั่ง ก็เข้าไปดูภาพ ดูโพสที่ลูกค้ามาโพสว่าหน้าตาของจริงเป็นแบบไหน เลยไปจ๊ะเอ๋! กับสิ่งที่คิดว่า สังคมเราแย่ลงไปทุกที สงสารพนักงานบริการมากค่ะ บางคนมาโพสอาหารมาสั่งช้า6นาที!!!!!! จะได้กินฟรีรึป่าว บลาๆๆๆๆ คือแบบ อยากจะบอกว่าพนักงานจัดส่งที่เคยเห็นขับผ่าน แทบจะยกล้อแล้วคะ บางครั้งฝนตก ขับเร็วมันจะอันตรายมากๆเลยนะโดยเฉพาะมอเตอร์ไซต์อ่ะ ล้อเล็กๆคิดดูดิ แค่เหยียบหินมันก็พร้อมพลิกคว้ำได้ทุกเมื่อเลยนะ บางคนก็ใช้คำพูดว่า"ดิฉันจ่ายเงินนะคะ" ก็อยากจะบอกว่า เงินของคุณมันไม่ได้ซื้อได้ทุกอย่างนะคะ อย่างน้อยมันก็ซื้อ"ความตาย"ไม่ได้ ถ้าเกิดพนักงานขับเร็วแถมฝนก็ตกหนักมาก รถคว้ำตายขึ้นมา เงินกี่แสนล้านก็ซื้อชีวิตกลับคืนมาไม่ได้หรอกนะคะ เลิกจ้องแต่จะกินฟรีเมื่อพนักงานมาสั่งช้าสักทีเถอะคะ ไม่มีพนักงานคนไหนเขาอยากมาสายให้คุณด่าเขาเล่นหรอกคะ เลิกเห็นแก่ตัวจนลืมนึกถึงคนอื่นสักทีนะคะ เราเข้าใจนะถ้าพนักงานมาส่งสายเป็นชั่วโมง อันนี้เราไม่แปลกใจถ้าคุณจะวีน แต่บางคนมันเกินไปจริงๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่