อยากลดขา ทำไงดี ไม่ชอบออกกำลังกาย?

เราเป็นคนตัวเล็กเอวเล็ก แต่ช่วงล่างค่อนข่างจะใหญ่ แค่น้ำหนักแยอะ ทำยังไงดีค่ะ ใครมีวิธีใหนช่วยแนะนำแล้วได้ผลช่วยแชร์หน่อยนะค่ะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
หากไม่ชอบออกกำลังกาย แนะนำให้ควบคุมอาหาร ไม่ใช่จำกัดอาหารหรืออดอาหารนะครับ

ปกติชอบทานอะไร ลองหาอาหารคล้ายๆ กัน ที่มีส่วนผสมจากโปรตีนเพิ่มขึ้น น้ำตาลน้อย ไขมันน้อยมาทานแทน สัปดาห์แรกอาจทำได้แค่มื้อ สองมื้อก็ไม่เป็นไรครับ ค่อยๆ ปรับตัวไป
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่