แนะนำกล้องให้หน่อยคะ

ไม่มีความรู้เรื่องกล้องเลยแม้แต่น้อยคะ แต่อยากได้กล้อง มีอยู่ 2 ตัว คือ fujix30 กับ sony 5100 สิ่งที่ต้องการมีดังนี้ค่ะ
1. ถ่ายออกมาแล้วสวยโดยไม่ต้องเปลี่ยนเลนส์ เพราะไม่รู้เรื่องคะ
2. ใช้งานง่าย ถ่ายแล้วสวยโดยไม่ต้องปรับแต่งอะไรมากมาย แบบถ่ายแล้วฟรุ้งฟริ้ง หน้าใส สวยงาม
3. ใช้ถ่ายอาหาร เพราะทำเบเกอร์รี่ ถ่ายวิว ทะเล ถนน กลางแจ้ง ในร่ม ถ่ายลูกสาว ไม่เน้นเซลฟี่
4.  มี wifi
5.  ถ้ามียี่ห้ออื่น หรือแบบอื่นนอกจาก  2 ตัวที่กล่าวมาก็ได้นะคะ เพราะอย่างที่บอกไมม่มีความรู้เรื่องกล้องเลย เห็นเพื่อนใช้ x30 ถ่ายแล้วสวย จะไปซื้อ พนักงานขายแนะนำ 5100 เลยเลือกไม่ถูกค่ะ
****ขอบคุณค่ะ***
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่