เที่ยวต่างจังหวัด

พอดีกำลังจะมีแพลนไปเที่ยวต่างจังหวัดครับ แต่ยังไม่ได้เขียนแพลนนะครับ เลยอยากจะทราบถึงการเดินทางจากเชียงใหม่ไปปางอุ๋มอ่ะครับ ต้องเดินทางอย่างไรบ้างครับ แล้วที่พักแถวแม่ฮ่องสอนมีที่ไหนน่าสนใจบ้างไหมครับ แล้วถ้าจะเดินทางจากแม่ฮ่องสอนไปเชียงรายกับน่าน ต้องกลับมาเริ่มต้นที่เชียงใหม่หรือป่าวครับ ถ้าใช่ มีกระทุ้หรือคำแนะนำให้บ้างไหมครับ ขอบคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ไปปางอุ๋ง จากเชียงใหม่ นั่งรถตู้ที่อาเขตครับ ลง บขส.แม่ฮ่องสอน จากนั้นนั่งวินไปขึ้นรถสองแถวไปปางอุ๋งที่ตลาดสายหยุดรอบบ่ายสามโมงครึ่ง ที่พักปางอุ๋ง มีของ จนท.อุทยานเลยครับ หรือไม่ก็ ลุงปาละโฮมสเตย์

จากแม่ฮ่องสอนไป เชียงรายกับน่าน ต้องเริ่มที่เชียงใหม่ครับ

กำลังวางแผนเที่ยวเหนือเหมือนกันครับ แต่ยังสองจิตสองใจอยู่ระหว่างเชียงใหม่กับน่าน แต่สนใจไปน่านมากกว่า จขกท.สนใจป่ะ
แสดงความคิดเห็น