สอบถามการตัดเย็บอาสนะให้พระสงฆ์ค่ะ

ไม่ทราบว่ามีใครเคยตัดเย็บของใช้สำหรับถวายพระสงฆ์บ้างมั้ยคะ คือเราตั้งใจมาหลายปีแล้วอยากตัดเย็บอาสนะหรือเบาะรองนั่งสำหรับพระสงฆ์ แต่ไม่แน่ใจว่าสามารถทำได้มั้ยคะเพราะเห็นส่วนใหญ่จะซื้อแบบสำเร็จไปถวาย แต่เรามีความตั้งมั่นมากๆที่อยากจะลองตัดเย็บด้วยตัวเอง จะทำให้พ่อกับแม่นำไปถวายพระในวันเกิดของท่านค่ะ เลยอยากสอบถามเพื่อนๆว่า
1.อาสนะที่จะสามารถถวายพระสงฆ์ได้นั้นมีรูปแบบที่ตายตัวมั้ยคะ
2.หากจะซื้อผ้ามาตัดเย็บอาสนะต้องซื้อผ้าแบบไหนชนิดไหนเป็นพิเศษมั้ยคะ
3.ขนาดของอาสนะมาตรฐานควรมีขนาดเท่าไรคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่