Samsung Note 3 ทำยังไงให้เวลาเราโหลดเกมส์ โหลด App ต่างๆใน Play store แล้ว มันเข้าไปเก็บใน SD การ์ดตั้งแต่แรกเลยครับ ?

Samsung Galaxy Note 3 Duos ทำยังไงให้เวลาเราโหลดเกมส์ โหลด App ต่างๆใน Play store แล้ว มันเข้าไปเก็บใน SD การ์ดตั้งแต่แรกเลย ไม่ต้องมาเก็บในความจำเครื่องก่อนบ้างครับ เพราะ ตอนนี้ ความจำเครื่องจะเริ่มเต็มแล้ว (เหลือไม่ถึง 1 GB) แต่ความจำ SD การ์ดเหลืออีกเพียบ (มีอยู่ตั้ง 29 GB ใช้ถ่ายรูป โหลด App แล้วทำการย้ายมายังความจำ SD card แล้ว แต่ก็เหมือนว่า ข้อมูลหลักๆ จะอยู่ความจำเครื่องอยู่ ข้อมูลบางส่วนย่อยๆเท่านั้น ที่ย้ายมายัง SD card เลยทำให้ความจำ SD card เหลืออีกเพียบ เหลือตั้ง 28 GB ทั้งๆที่โหลดเกมส์ โหลด App มาเยอะแยะ และย้ายความจำรูปมาไว้ที่ SD card แล้ว) ทำยังไงดี ที่ให้ข้อมูลทุกอย่าง มาลงที่ SD Card ตั้งแต่โหลด App เลยดีครับ ขอบคุณครับ

ปล คือผมย้ายข้อมูลไปแล้ว แต่เหมือนว่า พื้นที่ความจำเครื่องก็ยังไม่กลับมา และความจำ SD card ก็ยังไม่ลดลงเลยอ่ะครับ แบบนี้ แก้ไขยังไงได้บ้าง ไม่กล้าลงแอปอะไรเพิ่มอีกเลย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่