หน้าฝน คนเหงา พาเราไป... สังขละบุรี :') (มี trailer เน้นรูป)

สวัสดีค้าบบบ นี่เป็นการรีวิวการท่องเที่ยวเป็นครั้งที่ 2 ของผมครับ หลังจากเคยรีวิวเวียดนามไปแล้ว แป๊ก ไม่มีคนอ่าน 555

คราวนี้เลยตามรอย High on dream นั่งรถไฟไปสังขละกันแบบทรหดอดทน ออกจากบ้าน 6 โมงเช้า ถึง 6 โมงเย็นพอดี เมื่อยก้นกันเลยทีเดียว
แต่เพราะคำที่เขาพูดกันว่า นี่เป็นรถไฟสายที่สวยที่สุดในเมืองไทย ก็เลยต้องไปพิสูจน์ให้เห็นกับตา

ใครที่อยากไปเที่ยวแบบลองหาประสบการณ์การเดินทาง ตัวเลือกนี้ก็เป็นตัวเลือกที่ดีไปอีกแบบครับ

ก่อนจะตามไปดูรูป และรีวิวกัน ก็ดู trailer ไปก่อนละกันครับ 555

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แล้วเดี๋ยวจะลงรูปการเดินทางตามมาครับ ยิ้ม (ทั้งหมดนี้ใช้ FujiXA1 lens kit ครับ แต่วิดีโอนี้ใช้มือถือนะ)

เรียกน้ำย่อยไปก่อนนะ กำลังลงรูป ยิ้ม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่