จะหนีจากกทมไปเที่ยวทะเลน้ำใสปิ๊งได้ที่ไหนบ้างคะ แบบใกล้สุด 2 วัน ?

สวัสดีค่ะ คืออยากไปทะเล แต่ต้องออกเดินทางจากกทม อยากได้ที่เที่ยวแบบน้ำทะเลใสแจ๋วเห็นตัวปลา ไปเสาร์ อาทิตย์ พอจะมีที่ไหนไม่ไกลบ้างคะ  ที่รู้จักก็มีแต่เกาะทางใต้นู่นเลย พวกกระบี่ ภูเก็ตไรงี้ ซึ่งค่าใช้จ่ายไม่เอื้ออำนวยเท่าไหร่ แหะๆ   เลยอยากถามว่ามีทะเลใสๆตรงไหนบ้างที่ไม่ต้องไปไกลขนาดนั้น (คนข้างๆอยากไปแต่เราไม่ค่อยรู้จักสถานที่น่ะ)

ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่