โดนเจ้านายตามงาน

คือเรื่องนี้เกิดขึ้นมาสักพักครับบ ซึ่งพอถามจากเพื่อนๆ แล้วทุกคนก้บอกว่าดีแระ ผมก้ว่ามันก้ดีน่ะครับ แต่เยอะไปนิดนึง คือผมมีไลน์เจ้านาย แล้วเจ้านายก้จะไลน์มาถามว่าวันนี้ทำอะไร บ้าง ซึ่งเป็นแบบนี้เกือบทุกวัน แม้วันหยุด วันพักผ่อนก้ไม่เว้น ซึ่งผมเองก้เหนื่อยจากการทำงาน ไหนจะด้านเอกสาร ไหนจะงานหลัก งานนรอง ฯ ผมจะต้องมานั่งรายงานทุกวันอีก แถมวันหยุดก้เหมือนไม่ได้หยุด เฮ้อๆๆพูดแล้วทั้งเหนื่อย ทั้งเครียดเบย ไม่รู้จะทำยังไง จะคุยกับเจ้านายก้ม่ายช่ายเรื่อง เพราะแกก้มีงานหลายอย่างที่ต้องทำ ผมเลยไม่อยากกวน เรื่องของเรื่องก้มีเท่านี้และครับ แค่อยากระบาย และก้ขอความเห็นด้วยว่าควรทำยังไงดี ไม่อยากประสาทเสียเลย กลัวจะเป็นไมเกรน เหนื่อยจุงเบยครับบ ส่วนเรื่องลาออกก้คิดอยุ่ แต่ด้วยภาวะเศรษฐกิจแบบนี้เลย ชะลอไว้ก่อนครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่