Mazda 3 / Altis Esport / Hyudai Elantra / Nissan Sylphy เลือกตัวไหนดีคะ

กระทู้คำถาม
ปัจจุบันขับรถเก่าอายุจะ 20 ปีแล้ว มีงอแงบ้างตามประสา กำลังเล็งจะซื้อรถใหม่ต้นปีหน้า ตอนนี้ที่ดูไว้คือรุ่นที่กล่าวข้างต้น

ปกติเป็นคนขับรถค่อนข้างเร็วและใจร้อน และได้เคยไปลองขับ Hyudai Elantra แล้ว โดยรวมชอบหน้าตาและ option ที่ให้มากับรถมากๆ แต่ติดแค่ตอนลองขับและนั่ง รู้สึกช่วงล่างแข็งไปนิด เกรงว่าเวลาพ่อแม่ อาม่า หรือผู้ใหญ่คนอื่นๆ มานั่งแล้วจะไม่สบายตัวเท่าไร

ส่วนคันอื่นยังไม่เคยลอง แต่จะหาโอกาสไปลองขับทุกคันเลยค่ะ อยากรบกวนผู้รู้ หรือ ผู้ที่ใช้รถจริง ช่วยแนะนำหน่อยว่าควรจะเลือกคันไหนดีค่ะ

ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าค่ะ

นานาขอบคุณ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่