ถ้าสมมติว่าเชียงใหม่มีรถไฟฟ้าใต้ดิน (MRT) เหมือนในกรุงเทพมหานคร

สมมติเท่านั้นนะครับ ลองคิดๆกันดู คือเห็นแผนที่การสร้างรถไฟฟ้าใต้ดินในกรุงเทพมหานครถ้าเสร็จหมดทุกสายแล้วในอนาคตมันดีมากเลยแหละ แล้วอีกอย่างนึกถึงเชียงใหม่เป็นที่ต่อไปเลย คืออยากให้มีมากๆ เชียงใหม่เป็นเมืองที่มีศักยภาพพร้อมหมดทุกด้าน ยกเว้นรถไฟฟ้าที่ยังไม่มี ผมเลยคิดว่าถ้าเชียงใหม่มีรถไฟฟ้าใต้ดินเหมือนในกรุงเทพมหานครก็คงจะดีเนอะ ทุกคนลองเสนอมากันดูครับ

ปล.คุณอยากให้มี่กี่สาย (สายสีไหนบ้าง) แล้วเริ่มต้นจากสถานีไหน สิ้นสุดที่สถานีไหนบ้างครับ ลองตั้งชื่อสถานีมากันดูครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่