ถามแบบโง่ๆเลยนะคะ อยากไปทำงานที่ NZ ต้องทำยังไงบ้างคะ

คือตอนนี้เรียนจบ ป.ตรี วศ.อิเล็กทรอนิกส์
แต่ต้องการไปทำงานที่ NZ งานอะไรก็ได้ค่ะ ล้างจาน ทำกับข้าว เลี้ยงเด็ก แต่ปัญหาอยู่ที่ว่าไม่รู้ว่าจะต้อง เริ่มที่อะไรดี ต้องการอยู่ยาวเลยค่ะ
ต้องขอวีซ่าอะไรคะถึงจะทำงานได้เงินเยอะๆ ต้องการส่งเงินกลับไทยเดือนละ 10k อาจจะไม่ส่งเลยในเดือนแรกๆ แต่ถ้าอยู่ไปนานๆต้องการส่งให้ได้เท่านั้นค่ะ
กะว่าถ้าพออยู่ได้แล้วจะ เรียนโทต่อค่ะ โดยใช้เงินตัวเอง

ต้องการไปเองโดยไม่ผ่านเอเจนซี่ค่ะ
ถ้าใช้วิธี มาวีซ่า นร. 6 เดือน แล้วมาขอต่อวีซ่า โดยให้ที่ทำงานช่วย เพื่อไม่ต้องใช้วีซ่า นร. แล้วจะได้ป่าวคะ

หรือมีวิธีไหนอีกบ้างคะที่จะได้มาทำงานที่นี่แล้วอยู่ทำงานแบบยาวๆ ขอความกรุณาด้วยค่า

ปล.ภาษา ระดับปานกลางค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่