จะปิดเสิร์ทของ iOS 9 และย่อวิดีโอหรือ Picture in Picture ทำยังไงครับ

iOS 9 เวลาเราปัดไปทางขวา มันจะเป็นเสริท ปกติมันต้องปัดลง ซึ่งผมไม่ชอบเลย อยากจะปิดมัน สามารถทำได้ไหมครับ

และ iPad Air 2 จะย่อวีดีโอ หรือ Picture in Picture ทำยังไงครับ ที่ไม่ใช่การแบ่งหน้าจอ

เช่น ดูบอลไปด้วย แล้วย่อเป็นจอเล็กๆ เปิดเวปไปด้วยอะไรแบบนี้อะครับ  ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น