มีสมาชิกท่านใด เคยโดนไวรัสเรียกค่าไถ่เจ้านี้บ้างครับ

มันไม่ระบุชื่อแซ่ไวรัสครับ แต่ให้เราส่งเมลล์กลับ
ไปที่ address 100001@gmail.com และ 100002@gmail.com
ไฟล์ที่โดนล็อคและเข้ารหัส ลงท้ายด้วยนามสกุล .xtbl และ .ytbl
ลำพังไฟล์อื่นผมไม่เสียดายเลย แต่ไฟล์ภาพถ่ายที่ไปเที่ยวตามที่ต่างๆ
ผมเสียดายมาก อาจจะจำใจต้องยอมเสียเงินแล้วจำไว้เป็นบทเรียน
ที่ผมสงสัยคือถ้ายอมจ่ายเงินแล้ว เราจะได้ไฟล์คืนมาสมบูรณ์หรือไม่
แล้วมันจะกลับมาป่วนมาล็อคอีกหรือเปล่า

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่