หญ้าไผ่น้ำ รักษาอาการไตวายเรื้อรังได้จริงหรือ

กระทู้คำถาม
ผมเป็นเบาหวานมาหลายปี คือพบว่าเริ่มเป็นจากการตรวจเลือดเมื่อปี 2536
หมอได้จ่ายยาให้กินเพื่อควบคุมระดับน้ำตาลตั้งแต่นั้นมา
จนมาถึงต้นปี 2556 จากผลตรวจเลือด หมอบอกว่าเพราะทานยาเบาหวานมานาน
ซึ่งยาบางตัวมีผลให้ไตเสื่อมจึงเปลี่ยนให้ฉีดอินซูลินแทนยากิน

หลังจากทราบว่าไตเสื่อม หมอให้เริ่มควบคุมอาหารสำหรับโรคไตซึ่งก็ได้ปฏิบัติได้ดีพอควร
และหมอกำชับด้วยว่า ห้ามซื้อยามาทานเอง ยาแก้ปวดห้ามเด็ดขาด ให้แพทย์สั่งเท่านั้น

มีผู้หวังดี บอกยาหม้อ  ยาสมุนไพร  หรือจัดหามาให้ก็มี แต่ผมไม่กล้าทานเลยทุกขนาน

มาเมื่อวันก่อน เขามาบอกให้เอาหญ้าไผ่น้ำมากิน ผมก็ยังไม่กล้าลอง
จึงเรียนถามเพื่อนๆก่อนว่า จริงไหมที่เขาว่ามา
ขอบคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ความคิดเห็นนี้ถูกลบเนื่องจาก มีเนื้อหาเสนอซื้อ - ขายสินค้าหรือบริการ โฆษณา ประชาสัมพันธ์ ในที่ที่มิได้จัดไว้ให้

ความคิดเห็นนี้ได้ถูก Pantip.com ลบออกไปจากระบบแล้ว หากเนื้อหาที่ถูกลบยังคงถูกนำไปแสดงใน application หรือเว็บไซต์ใดๆ ทาง Pantip.com ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆด้วย การดำเนินการทางกฎหมายกรุณาติดต่อผู้พัฒนา application หรือเว็บไซต์นั้นๆโดยตรงค่ะ
แสดงความคิดเห็น