สงสัยค่ะ อะไรอยู่ในกระเป๋าเดินทางของแอร์โฮสเตสคะ ?

สงสัยมานานแล้วค่ะ แต่ก็คิดว่าในกระเป๋าเดินทางของแอร์โฮสเตสที่ต้องบินระหว่างประเทศหรือบินข้ามทวีปที่ต้องค้างคืน คงจะมีพวกเสื้อผ้าหรือเครื่องแบบอยู่ในนั้น แต่!! ที่สนามบินเราก็เห็นแอร์โฮสเตสสายการบินภายในประเทศลากกระเป๋าเดินทางเหมือนกัน เลยอยากทราบไว้เป็นความรู้ค่ะว่าในนั้นมีอะไรบ้าง??

ปล. เคยคิดจะถามแอร์โฮสเตสเวลาที่จขกท.ต้องเดินทางโดยเครื่องบินเหมือนกันนะคะ แต่กลัวว่าจะเป็นการรบกวนการทำงานของเค้า เลยไม่กล้าถามค่ะ เม่าเศร้า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่