ต้องการเปลี่ยนชื่อผู้ส่งอีเมล yahoo ค่ะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ  
สิ่งที่เกิดขึ้นคือ ชื่อผู้ส่งเมลในตอนนี้ น่าจะเป็นชื่อที่เคยใช้สมัครไว้ (เมื่อนานมาแล้ว)
ซึ่งไม่ตรงกับชื่อ account ที่จะขึ้นอยู่ตรงมุมขวาบน และไม่ใช่ชื่อเล่น (yahoo nickname) ด้วยค่ะ

เปลี่ยนชื่อด้วยการเข้าไปที่ setting > accounts > e-mail accounts  แล้วเปลี่ยนชื่อในหน้า e-mail details แล้ว ก็ไม่สำเร็จ

ลองเข้าไปที่  account info > personal info ดูแล้ว ก็พบว่าไม่สามารถเปลี่ยน yahoo nickname ได้ด้วย

ต้องการใช้อีเมลนี้ติตด่องาน มึนมากค่ะ  ถ้าเปลี่ยนไม่ได้จริงๆ  ขอถามอีกว่า  
จะสามารถยกเลิกอีเมลนี้ แล้วสมัครอีเมลใหม่โดยใช้ชื่ออีเมลนี้เหมือนเดิม ได้ไหมคะ  

พาพันขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่