กระทู้บ่น ป้ายบอกทาง กทม.

คือผมเป็นคนหลงทางง่ายมาก
ยิ่งตอนกลางคืนนี่  หลงเป็นว่าเล่น

คือเมื่อก็ผมต้องการขับจากพรพราม 9 ไปสาทร
ผมก็ขับตามป้ายไป

ซึ่งตอนแรก มันก็บอกโอเคนะ
โค้งซ้าย ตรงไป บลาๆๆ

แล้วผมก็ขับมาถึงแยกนึงครับ
นั่นแหละครับ  ป้ายบอกทาง  หาย !!!

เฮ้ย !!!  อะไรกัน  แต่โชคยังดีอยู่ครับ
ผมเหลือบขึ้นไป เห็นป้ายใหญ่ๆ บอกว่าแยกนี้มีกี่แยก
ผมก็พยายามเพ่งหาตัวหนังสือที่จะบอกจุดมุ่งหมายของแยกต่างๆ

แต่ ..... มันไม่มี  !!!!!  Σ( ° △ °|||)︴
โอ้จอร์ท  ชั้นไม่ได้อยากรู้ว่ามันมีกี่แยก
แต่ชั้นอยากรู้ว่าแต่ละแยกมันจะพาชั้นไปไหนไปไหน

อะเซฟๆ กุว์เกาะเลนส์กลางเลย เผื่อข้างหน้ามันมีบอก
แล้วก็เจอครับ  เป็นป้ายเล็กๆ น่ารักๆ แปะอยู่ตรงแต่ละแยก
ซึ่ง กุว์มองไม่เห็น !!!!!

โอ้แม่เจ้า นี่หรือเมืองพุทธ

x่าราก
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่