ขอปรึกษากฎหมายเกี่ยวกับเรื่องการจ่ายบิลค่าโทรศัพท์รายเดือนค่ะ

เรื่องราวทั้งหมดค่ะ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

อยากสอบถามท่านที่มีความรู้ทางด้านกฎหมายค่ะ เรื่องเกี่ยวกับการจ่ายบิลค่าโทรศัพท์ ตัดรอบทุกวันที่ 1 ของเดือนค่ะ
ยอดเดือนก่อนที่ยังไม่จ่าย จำคร่าวๆว่า 5xx.- อันนี้ ดิฉันจะจ่ายแน่นอน
แต่ของเดือน ส.ค. ดิฉันจะจ่ายถึงแค่วันที่ 7 ส.ค. ได้หรือไม่คะ เพราะดิฉันไม่ได้ใช้งานเลย
แล้วที่ไม่ได้ใช้งาน ก็ไม่ใช่ว่ามันใช้งานได้ แต่ดิฉันไม่ใช้เองซะที่ไหน มีกฎหมายคุ้มครองผู้บริโภคในกรณีนี้บ้างมั้ยคะ
นี่ระบบทำงานกันผิดพลาดเอง ดิฉันยังต้องจ่ายครบเดือนอีกหรอคะ ในเมื่อไปตามเรื่องหลายรอบ บอกจะเร่งให้ แต่ไม่มีความก้าวหน้าอะไรเลย
รบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่