ผื่น PUPPP มีลักษณะแบบ อาการแบบไหน ต่างจากคันจากท้องลายยังไงคะ?

ตามชื่อกระทู้เลยค่ะ ท้อง 20 Week คันมาได้สักอาทิตย์นึงแล้วค่ะ พอสังเกตมันเป็นจุดเล็ก ๆ แดง ๆ ทั่วท้องเลยค่ะ คันมากตอนกลางคืนนอนยิ่งคัน พยายามไม่เกา คุณแม่คนไหนเคยเป็นบ้างคะ แล้วไอ้ ผื่น PUPPP เนี่ย มันต่างกับคันท้องลายยังไง แล้วเราจะรู้ได้ไงคะ ว่าแบบนี้ท้องจะลายแล้ว คือไม่แน่ใจเลยว่าคันจากผื่น PUPPP หรือคันเพราะท้องจะลาย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่