ตามหาหนังเอเชียเนิบๆ เรื่องนึงค่ะ

กระทู้คำถาม
เคยดูใน UBC กับแม่นานมาแล้วค่ะ
เป็นหนังเอเชีย เนื้อเรื่องเนิบๆ
อารมณ์คล้ายๆหนังของ Wes anderson
(ถ้าของไทยก็คงเป็น หมานคร มั้ง)
แต่สีหนังค่อนข้าง Lomo นิดนึง
ไม่แน่ใจว่าเป็นของจีนหรือญี่ปุ่น

ตัวดำเนินเรื่องเป็นผู้หญิงนะคะ
คล้ายๆว่านางเอกจำความได้ว่าโดนพ่อทิ้งไปตั้งแต่เด็ก
และไปเจอคนสะสม (หรือขายก็ไม่แน่ใจ) ของเก่าคนนึง
(ตอนนั้นเข้าใจว่าน่าจะเป็นพ่อนางเอก)
สุดท้ายก็ไม่รู้ว่าเป็นใครเพราะเขาปิดร้านไปที่อื่น หรือตายก่อนก็ไม่รู้

* นางเอกไปร้านหมอฟันบ่อยๆ เหมือนจะชอบหมอฟัน
* น่าจะมีอะไรเกี่ยวกับแหวน หรือของอะไรสักอย่าง ทำให้ต้องไปเจอกับคนขายของเก่า
* ที่เด่นสุดก็คือเนื้อเรื่องเนิบๆค่ะ แนวไหนก็ไม่สามารถระบุได้เหมือนกัน555

ดูไม่จบ แต่อยากกลับไปดูอีกที
ตอนนั้น UBC บอกชื่อไทยมา แต่ก็ลืมไปแล้ว TT
ที่จำได้มีแค่ประมาณนี้นะคะ ขอโทษที แต่อยากรู้มากๆ
แท็กการ์ตูนเพราะน่าจะมีคนดูหนังเอเชียอยู่เยอะ
ขอแท็กศิลปะด้วยนะคะ เพราะหนังค่อนข้างอาร์ท (หรือเราคิดไปเองว้ะ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่