แนะนำวิธีการขอวีซ่าจีนหน่อยครับ ไม่ได้ไปด้วยเครื่องบิน

พอดีว่าผมมีแผนจะไปจีน ช่วยปีหน้าครับ แต่ไม่ได้ไปด้วยเครื่องบิน แผนของผมคือผมจะไปเที่ยวฮานอยก่อน สัก 5 - 6 วัน แล้วค่อยข้ามไปจีน จะไปเที่ยวเมืองXiamen อยู่ที่นั่นสัก 1 อาทิตย์ แล้วไปญี่ปุ่นต่อด้วยเครื่องบิน

ทีนี้ผมจะขอวีซ่าจีนยังไงดี เพราะผมอ่านตามเว็บต่างๆเขาบอกว่าต้องมีหลักฐานตั๋วเครื่องบิน และ หลักฐานการจองโรงแรม
แต่ผมไม่ได้ได้ไปด้วยเครื่องบิน จะเอาอะไรไปให้เป็นหลักฐานดีครับ? -T. T-
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่