ชัคนอริส ตัวละครใหม่จาก Street Fighter v

กระทู้สนทนา

ล้อเล่นครับเป็นชุด DLC ของริวต่างหากตัวเกมยังไม่ออกเอาชุดมายั่วกันก่อนแล้ว  

ส่วนตัวผมว่าชุดของริวดูธรรมดาไปแค่ถอดเสื้อเปลี่ยนถุงมือเพิ่มหนวดเครานิดหน่อยเอง

ตัวละครที่เอาชุดมาโชว์กันก่อน4คน อีก3คนคือ

แคมมี่

ผมชอบชุดของแคมมี่นะมีการเปลี่ยนแปลงเพิ่มอุปกรณ์เยอะพอสมควร แถมถอดหมวกปล่อยผมด้วยลุคดูเปลี่ยนไปเลย

ไบสัน(เวก้า)

ผมว่าชุดคนนี้ดูแปลกๆ เสื้อที่ใส่เป็นเนื้อผ้าสองสีข้างนอกดำข้างในแดง แล้วปลอกแขนดันไปสีแดงเหมือนเนื้อผ้าข้างใน

ดูผ่านๆเหมือนเป็นการพับแขนเสื้อโชว์สีเนื้อผ้าข้างในเลย  เคราที่เพิ่มมาดูฟูๆไปนิดน่าจะแต่งให้ดูเรียบๆเนี่ยบๆกว่านี้นิดนึง

ชุนหลี  

ชุดของชุนหลีดูไม่ค่อยแตกต่างกับชุด DLC ของภาค4เลย  จะมีแปลกตาก็ตรงปล่อยผม

ผมว่าการที่ปล่อยผมทำให้หัวดูใหญ่ขึ้น ช่วยให้สรีระดูสมดุลกว่าตอนมัดผมหัวดูเล็กแล้วขาใหญ่

ภาพและข้อมูลจาก http://www.capcom-unity.com/street_fighter/blog/2015/08/31/sfv-pre-order-costumes-and-collectors-edition-for-north-america

ฝากคนเก่งอังกฤษช่วยแปลที่ว่าขั้นตอนการได้ชุด DLC นี้ต้องทำยังไง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่