ผมเบื่อการใช้ชีวิตในกรุงเทพ อยากไป อยู่ที่ตจว. ที่ไหน ก็ได้ ..มีเมืองไหนที่น่าอยุ่ไม๊ครับ

ผมเป็นคนกทม เกิด มาทำงาน ที่นี้ มา 25ปี      ผมเรียน จบ ด้านโฆษณา ทำงานด้าน โปรดักชั่น รายการทีวี มา 5-6ปี  เบื่อมาก ครับกับกทม เลย ลาออกแล้ว อยากไปใช้ชีวิต สักที่ ที่ไหนก็ได้ ไปหา เอาข้างหน้า  กักว่าไปหางานทำอะไรก้อได้ มีทุนติดปลายนวมไปบ้าง แต่ที่พักไม่มี อาจจะไปอาศัยอยุ่ วัดก่อน ก้อได้ มีทุนแล้วค่อยขยับ ขยายไป จึงอยาก มองว่า เมืองที่ไหน น่าอยุ่บ้างครับ เล็กๆไม่วุ่นวาย แต่ไปมาไหนสะดวก  ผมมองไว้ เชียงใหม่ ลำพูน ภูเก็ต หาดใหญ่ อุบล อุดร หนองคาย ประมาณนี้อะครับ ยังไงช่วยแน่นำหน่อย ผมอยากไป ใช้ชีวิต อีกรุปแแบ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 6
ป่ะๆ ผมจะกลับบ้านเกิดที่เชียงรายสิ้นเดือน กันยายนนี้ 55 เบื่อเหมือนกัน สังคม กทม.วุ่นวาย แย่งกันอยู่ แย่งกันใช้ แข่งกันรวย แออัด  หาน้ำใจจริงๆยาก ต่อหน้ายิ้ม หันหลังให้แยกเขี้ยวใส่ หึๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่