สอบถามงบประมาณก่อสร้างบ้านค่ะ (มีแบบแปลน)

*ไม่ทราบว่าลงภาพแบบนี้จะผิดกฎหรือเปล่าถ้าผิดลบได้นะคะ* ขอสอบถามผู้รับเหมา ผู้ประเมินราคาบ้านทุกท่านนะคะ แบบบ้านนี้เซฟมาจากกูเกิ้ล (เครดิตตามภาพเลยค่ะ)

อยากให้ช่วยประมาณราคาบ้านให้หน่อยค่ะ และอยากดัดแปลงนิดหน่อยคือตรงชั้นสองที่เป็นห้องทำงาน (ห้องกลมๆด้านขวามือ) ตัดชั้นที่สองออกให้เป็นบ้านชั้นเดียวและตรงห้องกลมๆนั้นก็ปล่อยโล่งไม่มีกระจกกั้นทำเป็นที่พักผ่อนค่ะ ขอทราบว่าต้องใช้งบประมาณก่อสร้างประมาณเท่าไหร่คะ ขอบคุณค่ะ

ปล.บ้านอยู่ต่างจังหวัดค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่