ยิ่งไมค์อัดเสียงราคาแพงยิ่งดีใช่ป่าวครับ

พอดีเป็นคนชอบร้องเพลงครับ ก็เลยอยากลองร้องแบบ Cover เหมือนกับคนอื่นๆใน Youtube ดูบ้าง
ก็เลยอยากจะหาชื้อ ไมค์มาอัดเสียงร้อง อีกอย่างก็ไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้  ก็ทำได้แค่ ชื้อหูฟังราคาไม่ถึง 200 ตาม 7-11 แล้วมาเปิดแอปคาราโอเกะในมือถือ ร้องแทน แต่ร้องออกมา ห่วยมากกกก ไม่รู้เป็นที่ไมค์ของหูฟังหรือที่เสียงเรา  
เพื่อนๆพี่ๆช่วยแนะนำ ไมค์อัดเสียงหน่อย เอาแบบคนที่เพิ่งเริ่มก็ได้ครับ งบ 3-4 พัน ถ้ามีแบบแจ๊สเสียบกับมือถือแล้วร้องเลยก็ดี 5555
ขอบคุณครับบ

แท็กห้องไหนดีนิ ไม่รู้จิงๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่