อยากได้แก้วเก็บร้อนที่เก็บของร้อนได้จริงๆ

กระทู้คำถาม
เป็นคนชอบดื่มกาแฟครับแต่เช้าๆมันไม่มีเวลามา slow life จิบกาแฟแล้วไปทำงานครับ ทุกวันนี้รีบบึ่งไปทำงานทันก็บุญแล้ว พยายามลองชงใส่แก้วไปกินในรถก็ไม่รอด ขับรถ 120 ลงเนินทีนี่ต้องใช้สกิลขั้นสูงมากในการประคองแก้ว ไม่อยากเปลี่ยนวิธีขับรถแต่อยากได้แก้วเก็บร้อนที่เก็บร้อนได้จริงครับ ไม่ต้องขนาดนานทั้งวันก้อได้ขอแค่สักชั่วโมงเปิดมาแล้วยังร้อนอยู่ ลองมาหลายแบบแล้วจะไม่ค่อยถูกใจเลย เพื่อนๆมีแนะนำบ้างไหมครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 12
ของ 7ice เลยครับ เก็บแบบได้ทั้งเย็นและร้อน มีอยู่ครั้งหนึ่งชงกาแฟใส่แก้วไว้ ทำงานเพลินจนถึงเกือบ 2 ชั่วโมง กาแฟก็ยังอุ่นยังร้อนอยู่ บางแก้ว พอทิ้งไว้นานไปจะทำให้รสชาติกาแฟเปลี่ยน แต่อันนี้รสชาติไม่เปลี่ยนแถมร้อนนานด้วย เวลาใส่กาแฟร้อนๆลงไป แก้วข้างนอกไม่ได้ร้อนนะ จับได้สบายเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่